cách Bạn hướng dẫn để tạo shortcut ( lối tắt ) máy in trên Windows 10 thuận lợi

Тема в розділі 'Маркет', створена користувачем Huyanphat2022, 23 бер 2022.

1. Huyanphat2022

Huyanphat2022 New Member

ạn có bỏ qua biểu tượng lối tắt máy in trên thanh tác vụ Windows 10 không? Trong các phiên bản Win trước đó, tượng trưng nhỏ dại một thể dụng giữ hàng đợi in, cho phép bạn xem nhanh lẹ các tác vụ đang chờ xử lý cho máy in của mình. Thật rủi ro, với Win 10 và các chỉ dẫn in thế hệ — hãy nghĩ tới Wi-Fi và máy in đám mây — sự thuận tiện đó đang thiếu. mà trong một đôi bước đơn giản, bạn có thể khôi phục tài năng truy tìm cập đó.

Ở đây, chúng tôi cách bạn cách tạo lối tắt máy in ( Đọc thêm dịch vụ sửa máy in tận nhà Quận 12 chất lượng ) trên máy Windows 10 và đặt một biểu tượng trên thanh tác vụ của bạn. Nó chỉ thuận tiện hơn cho bạn khi nó ở đó.

Trước khi bạn thiết lập phím tắt cho máy in

bảo đảm rằng bạn đã setup gói chương trình hoàn chỉnh cho máy in bạn muốn dùng. Bạn thường có thể tìm thấy phần mềm trình điều khiển này trên trang web của nhà phát hành. Một số nhà phát triển thậm chí còn có các ứng dụng chuyên dụng để viện trợ bạn trong quá trình thiết lập này.

Sau đó, bạn đã kết nối máy in với pc. Đối với máy in có dây, hãy bật nó lên và cắm vào pc của bạn. Bên cạnh đó, đây là hướng dẫn kết nối máy in Wi-Fi với máy tính của bạn để in không dây.

Mở thực đơn mở đầu, nhập "Cài đặt" và chuyển đến chương trình thiết đặt xuất hiện trong kết quả tìm kiếm. Tiếp theo, nhấp vào thiết bị và điều hướng tới Máy in và Máy quét ở sườn bên trái.
    Tạo lối tắt máy in trên màn hình

Đi tới thiết đặt thiết bị của bạn để tìm tên máy in ( Coi thêm dịch vụ bơm mực máy in tại nơi Q. 12 uy tín ) của bạn. Bạn sẽ cần biết đúng mực tên của thiết bị ngoại vi để thiết lập phím tắt cho máy in trên thanh tác vụ. Sau khi bạn có điều đó, bạn có thể mở đầu thiết lập một lối tắt cho hàng đợi in của mình.

Nhấp chuột phải vào bất cứ đâu trên không gian trống trên màn hình của bạn và di chuột qua tùy chọn mới . Từ menu thả xuống, chọn Lối tắt để mở cửa sổ Tạo lối tắt .

Nhập thông báo sau vào thanh vị trí lối tắt:
    Код:
    [color=#333333][size=4]rundll32.exe printui.dll,PrintUIEntry /o /n "[Printer name here]"[/size][/color]
    đảm bảo thay thế [Tên máy in tại đây] bằng tên đúng đắn của máy in của bạn, nhưng mà vẫn giữ nguyên dấu ngoặc kép.

Khi bạn nhấn Next , Windows sẽ nhắc bạn đặt tên cho phím tắt thế hệ. Đặt tên cho lối tắt máy in ở đây. Tốt hơn là dùng tên diễn đạt cho máy in của bạn.

Đó là nó! Bạn đã tạo một lối tắt máy in trên màn hình của mình. Bấm lưu ban vào nó để bảo đảm nó hoạt động phổ biến. Bạn sẽ thấy cửa sổ hàng đợi máy in mở ra với bất cứ tác vụ nào đang hoạt động hoặc chưa xong xuôi trong danh sách.

Поділитися цією сторінкою